വിപ്ലവം സൃഷ്ടിക്കാൻ ജിയോ ഫൈബർ..

79

റിലയൻസ് ഇൻഡസ്ട്രീസ് ലിമിറ്റഡ് (ആർ‌ഐ‌എൽ) 42-ാമത് വാർഷിക പൊതുയോഗത്തിൽ (എജിഎം) ജിയോ ഗിഗാഫൈബർ പ്രഖ്യാപനങ്ങൾ നടത്തി. ജിയോ ഫൈബർ വാണിജ്യ സമാരംഭ തീയതി – സെപ്റ്റംബർ 5 ആയിരുന്നു ഏറ്റവും വലിയ വാർത്ത. ജിയോയുടെ സേവനങ്ങൾ ആരംഭിച്ചതിന്റെ മൂന്നാം വാർഷികവും ഈ തീയതി അടയാളപ്പെടുത്തുന്നു. ഒരു ജിയോ സെറ്റ്-ടോപ്പ് ബോക്സ്, ഫൈബർ ഉപഭോക്താക്കൾക്കുള്ള ജിയോ പോസ്റ്റ്പെയ്ഡ് പ്ലസ് പ്ലാനുകൾ, ജിയോ ഫൈബർ സ്വാഗത ഓഫർ, മൈക്രോസോഫ്റ്റുമായുള്ള പങ്കാളിത്തം എന്നിവയാണ് മറ്റ് പ്രഖ്യാപനങ്ങൾ.

ഫൈബർ ഹോം ബ്രോഡ്‌ബാൻഡ് സേവനത്തിനായി ജിയോ ഗിഗാ ഫൈബറിന് ഇതുവരെ 15 ദശലക്ഷം രജിസ്‌ട്രേഷനുകൾ ലഭിച്ചിട്ടുണ്ടെന്നും 1,600 പട്ടണങ്ങളിലായി 20 ദശലക്ഷം വസതികളിലേക്കും 15 ദശലക്ഷം ബിസിനസ്സ് സ്ഥാപനങ്ങളിലേക്കും എത്തിച്ചേരാനാണ് ലക്ഷ്യമിടുന്നതെന്നും ആർ‌ഐ‌എൽ ചെയർമാനും മാനേജിംഗ് ഡയറക്ടറുമായ മുകേഷ് അംബാനി വെളിപ്പെടുത്തി. പട്ടണങ്ങൾ കഴിഞ്ഞ വർഷം പ്രഖ്യാപിച്ചു. നിലവിൽ, പൈലറ്റ് അടിസ്ഥാനത്തിൽ 5 ലക്ഷം വീടുകളിലാണ് ജിയോ ഗിഗാഫൈബർ. ഓർമിക്കാൻ, ജിയോ ഗിഗാഫൈബർ 2016 മുതൽ പരിശോധനയിലാണ്.
ജിയോ ഫൈബർ പ്ലാനുകളുടെ വില Rs. 700, രൂപ. പ്രതിമാസം 10,000 രൂപ, “എല്ലാ ബജറ്റിനും എല്ലാ ആവശ്യങ്ങൾക്കും ഓരോ സെഗ്‌മെന്റിനും അനുയോജ്യമായതാണ്,” അംബാനി പറഞ്ഞു. ജിയോ ഫൈബറിനൊപ്പം, വീട്ടിൽ നിന്ന് ഏത് ഇന്ത്യൻ ഓപ്പറേറ്ററിലേക്കും (മൊബൈൽ അല്ലെങ്കിൽ നിശ്ചിത) വോയ്‌സ് കോളുകൾ “എന്നേക്കും” സ be ജന്യമായിരിക്കുമെന്നും അദ്ദേഹം വെളിപ്പെടുത്തി. ജിയോ ഫൈബർ പ്ലാനുകൾ 100 എംബിപിഎസിൽ നിന്ന് ആരംഭിക്കുന്നു, 1 ജിബിപിഎസിനുള്ള പ്ലാനുകൾ ഉടൻ വാഗ്ദാനം ചെയ്യും.
ഫിക്സഡ് ലൈൻ ഇന്റർനാഷണൽ വോയ്‌സ് കോളിംഗിനെ സംബന്ധിച്ചിടത്തോളം, “അന്താരാഷ്ട്ര കോളിംഗിനുള്ള ഏറ്റവും കുറഞ്ഞ നിശ്ചിത ലൈൻ നിരക്കുകൾ” അംബാനി പ്രഖ്യാപിച്ചു. ജിയോ ഹോം ഫോണിലെ സ്ഥിരസ്ഥിതി താരിഫുകൾക്ക് നിലവിലുള്ള വ്യവസായ താരിഫുകളുടെ അഞ്ചിൽ നിന്ന് പത്തിലൊന്ന് വരെ വിലവരും. യുഎസിലേക്കും കാനഡയിലേക്കുമുള്ള കോളുകൾക്കായി പരിധിയില്ലാത്ത അന്താരാഷ്ട്ര കോളിംഗ് പായ്ക്കും പ്രഖ്യാപിച്ചു. 500 രൂപ.

ഹോട്ട്സ്റ്റാർ പ്രീമിയം, നെറ്റ്ഫ്ലിക്സ് എന്നിവയെ പരാമർശിച്ചുകൊണ്ട് ജിയോ ഫൈബർ പ്ലാനുകൾ മിക്ക പ്രീമിയം ഒടിടി ആപ്ലിക്കേഷനുകളിലേക്കും സബ്സ്ക്രിപ്ഷനുകൾ നൽകുമെന്ന് റിലയൻസ് എജിഎമ്മിൽ അംബാനി വെളിപ്പെടുത്തി. പുതിയ സിനിമകൾ കാണുന്നതിന്, പ്രീമിയം ജിയോ ഫൈബർ ഉപഭോക്താക്കൾക്ക് റിലീസ് ചെയ്ത അതേ ദിവസം തന്നെ സിനിമകൾ കാണാനാകും. ഈ സേവനത്തെ ജിയോ ഫസ്റ്റ്-ഡേ-ഫസ്റ്റ്-ഷോ എന്ന് വിളിക്കുന്നു, ഇത് 2020 മധ്യത്തിൽ സമാരംഭിക്കും.

ജിയോ ഫൈബർ വരിക്കാർക്ക് ജിയോ പോസ്റ്റ്പെയ്ഡ് പ്ലസ് എന്ന മൊബിലിറ്റി സേവനവും ലഭിക്കും. “പ്ലാറ്റിനം ഗ്രേഡ് സേവനം” എന്നതിനർത്ഥം, ജിയോ പോസ്റ്റ്പെയ്ഡ് പ്ലസ് വീട്ടിൽ മുൻ‌ഗണന സിം സജ്ജീകരണ സേവനം, ഡാറ്റ പങ്കിടലിനൊപ്പം കുടുംബ പദ്ധതികൾ, അന്താരാഷ്ട്ര റോമിംഗ്, മുൻ‌ഗണനാ നിരക്കിൽ ഫോൺ നവീകരണം എന്നിവ വാഗ്ദാനം ചെയ്യും. ഈ താരിഫുകളെക്കുറിച്ചുള്ള കൂടുതൽ വിശദാംശങ്ങൾ സെപ്റ്റംബർ 5 ന് Jio.com, MyJio ആപ്പ് എന്നിവയിൽ ലഭ്യമാണ്.